bananazone.forumth.com ข่าวสารเกมส์ออนไลน์ ไอที Software
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
bananazone.forumth.com ข่าวสารเกมส์ออนไลน์ ไอที Software

โหลดเกมส์ สูตรเกมส์และเทคนิค การเล่นเกมส์ออนไลน์ โหลดโปรแกรม แจกฟรีSoftware

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

โปร TEP ฉบับปรับปรุง อ่านก่อนใช้นะครับ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Reviiew
Moderators
Moderators
Reviiew

ชื่อเสียง : 18

โปร TEP ฉบับปรับปรุง อ่านก่อนใช้นะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: โปร TEP ฉบับปรับปรุง อ่านก่อนใช้นะครับ   โปร TEP ฉบับปรับปรุง อ่านก่อนใช้นะครับ Empty28.10.12 4:32

โปร TEP ได้เพิ่มในส่วนของการปรับเเต่งสกิว โดย
-Global เป็นการในความสามารถโปรทุกสกิวเหมือนกันหมดซึ่งมีโอกาศหลุดออกจากเกมได้เพราะเเต่ละสกิวสามารถใช้ Distance, Area, Max Target ได้ไม่เท่ากันทางทีมงานจึงทำ Skill list ให้ปรับเเต่ง
โดยจะอยู่ใน Data ชื่อ Skill_list (เป็น notepad)
หน้าตาจะเป็นเเบบนี้นะครับ

[My_Skill]
Skill_0_Name=Skillname <--- ใส่ชื่อสกิวให้เหมือนในเกมทุกอย่างเเม้เเต่เว้นวรรค ตัวใหญ่ ตัวเล็ก
Skill_0_Distance=50 <--- ตามเห็นสมควร
Skill_0_Area=6 <--- ตามเห็นสมควร
Skill_0_Target=4 <--- ตามเห็นสมควร

สามารถใส่ได้ทุกสกิวเเต่ต้องมีรายละเอียดตามด้่านบนให้ครบถ้วนครับ

**ถ้าสกิวไหนไม่มีใน skill list จะไปใช้ใน Global**
***ถ้าจะให้สกิวไหนจะใช้ค่าปกติของเกมใส่เลขศูนย์***

กด Alt+F12 เพื่อดูสกิวที่อยู่ใน skill list ถ้ามีการใส่รายละเอียดผิดพลาดจะมีตัวอ้กษร G อยู่เช่น
Iginite (50,G7,4) ในกรณีนี้คือใส่ชื่อสกิวถูกเเต่ในส่วนของ Area นั้นผิดพลาดจึงใช้ในส่วนของ Global ครับ

เพราะเเต่ละสกิวใช้ความสามารถไม่เหมือนก้นต้องไปลองกันเอาเองตามเเต่การใช้งาน

ทุกฟ้งค์ชั่นใช้ได้เเต่ในดันเจี้ยนนะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
icebond
สมาชิกทั่วไป
สมาชิกทั่วไป
icebond

ชื่อเสียง : 0

โปร TEP ฉบับปรับปรุง อ่านก่อนใช้นะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โปร TEP ฉบับปรับปรุง อ่านก่อนใช้นะครับ   โปร TEP ฉบับปรับปรุง อ่านก่อนใช้นะครับ Empty30.10.12 9:39

ยังใช้ได้อยู่อีกเหรอครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down

โปร TEP ฉบับปรับปรุง อ่านก่อนใช้นะครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1